Time: 9:43 PM

நவீன ஆன்லைன் கல்வி – ஒரு புதிய சகாப்தம்

நவீன ஆன்லைன் கல்வி மற்றும் அதன் கட்டமைப்பு சம்மந்தமாக முனைவர்.பாக்கியலெட்சுமி ராஜாராம் அவர்கள் தனது அனுபவம் மற்றும் சீரான மின்கற்றல் சேவையைப் பற்றி தனது கருத்தினை நம்மிடம் பகிர்கிறார்.

மாணவர்களுக்கான கல்வி இலக்குகள் அவர்களின் அறிவின் தனித்துவத்தை வெளிப்படுத்தவும், டிஜிட்டல் சகாப்தத்தில் தொழில்நுட்பத்தைக் கற்க அவர்களை வழிநடத்துவதையும் நோக்கமாகக் கொண்டுள்ளன, மேலும் மாணவர்கள் சமீபத்திய தொழில்நுட்பங்களைப் பகிர்ந்து கொள்ளவும், பயன்படுத்தவும், விரிவுபடுத்தவும், தொடர்புகொள்ளவும் உறுதுணை புரியும் வகையில் விரைவான மற்றும் தொடர்ச்சியான மாற்றங்களுடன் செயல்படக்கூடிய மாணவர்களுக்கான கல்வி முன்னேற்ற சமூகத்திற்கு மின்கற்றல் ஆன்லைன் கல்வி தேவை. அவர்கள் இந்த பயன்பாடுகளில் மிகவும் திறமையானவராக இருத்தல் வேண்டும். திறமை அடிப்படையிலான கற்றல் பொருளாதார அமைப்பில் பங்கேற்பது மற்றும் திறன்மிகு தொழில்நுட்ப அதிநவீன சமுதாயத்தை என்றென்றும் செயல்படுத்துவது, மாணவர்களுக்கு நிறுவனங்கள், பள்ளிகள், கல்லூரிகள், ஆய்வுக்கூடங்கள், வீடு ஆகியவற்றில் சிறப்பாக கற்றல் பணிகளைச் செய்ய விழிப்புணர்வு, ஆற்றல்மிக்க திறன் மற்றும் நம்பிக்கை ஆகியவை தேவை. பொதுசமூகங்கள் IT-திறன்கள், டிஜிட்டல்காட்சி, எழுத்தறிவுத்திறன், படைப்பாற்றல், தகவல்தொடர்பு, ஒத்துழைப்பு, பகுத்தறிவுச்சிந்தனை, குறிப்பிடத்தக்க சிக்கலைத்தீர்க்கும் மற்றும் உலகளாவிய விழிப்புணர்வு போன்றவற்றை மாணவர்களுக்கு வழங்கும் கற்பித்தல் மற்றும் கற்றல் முறைகளின் கலாச்சார கற்பிப்பை கல்வியாளர்கள் வழங்க வேண்டும். இது மாணவர் கற்றலை மேம்படுத்துவதற்கான கல்வித் திட்டத்தை உருவாக்குவதற்குரிய உத்திகள் என்று அவர் குறிப்பிடுகிறார்.
தொழில்நுட்பத்தை அதிகப்படுத்துதல் மற்றும் கல்வி அதிகரிப்பு ஆகியவற்றை எவ்வாறு உருவாக்குவது என்பதை முனைவர்.பாக்கியலெட்சுமி ராஜாராம் அவர்கள் சுவாரஸ்யமாக விளக்குகிறார். கல்வியில் சமீபத்திய தொழில்நுட்பத்தை விவரிக்க அவர் பயன்படுத்திய பல மாறுபட்ட வரையறைகள் மற்றும் ஏராளமான சொற்கள் இதில் இடம்பெற்றுள்ளன. மேலும், இது செயல்திறன் அணுகுமுறை, தன்னார்வ இயல்பு மற்றும் கருத்தாய்வு ஆகியவற்றுடன் இணைந்து கல்வி முறையின் விரிவான நோக்கத்தை விவரிக்கும் ஆசிரியர்கள் மற்றும் மாணவர்களுக்கு இடையிலான புரிந்துணர்வை மேம்படுத்துகிறது.
நடைமுறைக்குச் சாத்தியமான வகுப்பறைக் கல்வி முறைக்கு அப்பாற்பட்ட அனைத்து கற்றல் கலாச்சாரத்திலும் அவர்களுக்கு கிடைக்கக்கூடிய டிஜிட்டல் தொழில்நுட்பக்கல்வி மூலம் அவர்களது தொழில்நுட்ப அறிவை வளர்த்துக்கொள்வதுடன் கற்றலில் ஈடுபடுவதற்கான திறனையும் மேம் படுத்திக்கொள்கின்றனர். தனது தேவைகள் மற்றும் நம்பகமான நோக்கங்களுக்காக மாணவர்கள் புதுமையான தொழில் நுட்பத்தையும் சமீபத்திய செயல்பாடுகளையும் பயன்படுத்த கற்றுக்கொள்வார்கள் என்று தொழில்நுட்ப ஒருங்கிணைந்த கல்வி கற்பித்தல் காட்டுகிறது. இந்த தொழில்நுட்பக் கருவிகளை எவ்வாறு பயன்படுத்துவது என்பதை ஆராய்வதற்கும், தொழில்நுட்பங்கள் குறித்து ஒருவருக்கொருவர் தொடர்பு கொள்வதற்கான வாய்ப்புகளை வழங்குவதற்கும், ஆசிரியர்கள் மாணவர்களுக்கு திட்டமிடப்பட்ட அறிவுரைகள் மற்றும் ஆலோசனைகளை வழங்க வேண்டும் என்பதையும் முனைவர்.பாக்கியலெட்சுமி ராஜாராம் அவர்கள் கூறுகிறார்கள்.
சவால்கள் – கற்றல்கலாச்சாரம்:
கோவிட் -19 காலக்கட்டத்தின்போது, இணையம் மற்றும் டிஜிட்டல் தகவல் தொடர்பு தொழில்நுட்பத்தின் (ஐ.சி.டி) பிற அதிநவீன தொழில்நுட்ப வளர்ச்சியால் ஆன்லைன் மின்-கற்றல், தொலைதூர கற்றல் வகைகளின் சமீபத்திய வடிவமாக எடுத்துக்கொள்ளப்படலாம் என்று முனைவர்.பாக்கியலெட்சுமி ராஜாராம் அவர்கள் கூறுகிறார். கணினி நெட்வொர்க்குகள் வழியாக சமீபத்திய காலகட்டங்களில், உலகளவில் பல கல்வி பல்கலைக்கழகங்கள் மற்றும் கல்வி நிறுவனங்கள் சேர்க்கை, டிஜிட்டல் (ஆன்லைன்) கற்றல் பின்னணி போன்ற பெரிய ஆன்லைன் பாடநெறி சேவைகளை வழங்குகின்றன. இது நீடித்த அனைத்துநேர கற்றலுக்கு வசதியாகவும், மற்ற மின் செயலி சேவைகளுடன் இணக்கமாக இருக்கும் கலாச்சார மேலாண்மை நடவடிக்கைகள், நவீன மின்-கற்றல் முறைகள், கல்வி, விஞ்ஞான மற்றும் நிர்வாக நிறுவன அக்கறைகளை ஒரு பரந்த சமூக-கலாச்சார அம்சங்களுக்குள் கொண்டுவருகின்றன. சமூக ஊடகங்கள், மின்னஞ்சல் தகவல் தொடர்புகள், வலைதள கல்வி, உலகெங்கிலும் உள்ள வலைதள ஆய்வு வளங்களை பலபகிர்வுசெய்தல், கலகலப்பான கற்றலை ஊக்குவித்தல் மற்றும் தொலைதூர கல்வி கற்றல் திட்டத்தில் கல்வியை வழங்க இணையம் பயன்படுத்தப்படுகிறது. நமது மாணவர்களின் எதிர்காலம் மற்றும் பிற சவால்களை நோக்கமாகக்கொண்ட கல்வி முறையை மேம்படுத்துவதற்கு பலவிதமான யோசனைகளை இந்த கட்டுரை எடுத்துக்காட்டுகிறது என்று தனது விளக்கங்களை முனைவர்.பாக்கியலெட்சுமி ராஜாராம் அவர்கள் தெளிவுபடுத்துகிறார்.

முனைவர்.பாக்கியலெட்சுமி ராஜாராம்,
இணைப் பேராசிரியர்,
வணிக மேலாண்மைத் துறை,
PSNA பொறியியல் மற்றும் தொழில்நுட்பக் கல்லூரி,
திண்டுக்கல், தமிழ்நாடு, இந்தியா.

ஆராய்ச்சி மேற்பார்வையாளர் – ஆராய்ச்சி மையம், அண்ணா பல்கலைக்கழகம், சென்னை